หน้าหลัก arrow ข่าวย้อนหลัง
หน้าหลัก
รู้จักยส
อยู่กับปวงประชา
ข่าวย้อนหลัง
เกี่ยวกับสิทธิมนุษยชน
ผู้ไถ่ : รายงานสถานการณ์
การศึกษาเพื่อสิทธิ&สันติภาพ
สื่อสิ่งพิมพ์ ยส.
มุมมองสิทธิฯ ในหนัง
กิจกรรม ยส.
คลังภาพ ยส.
เว็บบอร์ด ยส.
เว็บเพื่อนบ้าน
Facebook ยส.

ยส. (ยุติธรรมและสันติ)

จำนวนผู้เข้าชม
ขณะนี้มี 120 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

คลิก เขียนสมุดเยี่ยมคลิก เขียนสมุดเยี่ยม
ขอบคุณทุกท่าน
ที่แวะเข้ามาค่ะ

แนะนำสื่อ ฉบับล่าสุด


วารสารผู้ไถ่ ฉบับที่ 114: อำนาจนิยม สังคมไทย ในยุคเปลี่ยนผ่าน
 วารสารผู้ไถ่
ฉบับที่ 114


สมณลิขิตเตือนใจ...แอมะซอนที่รัก (QUERIDA AMAZONIA)
 แอมะซอนที่รัก
(QUERIDA AMAZONIA)
สมณลิขิตเตือนใจ...
ของสมเด็จ-
พระสันตะปาปาฟรังซิส


จงสรรเสริญพระเจ้า... การก้าวออกไปอย่างต่อเนื่องของเอเชีย
หนังสือแปล
จงสรรเสริญพระเจ้า...
การก้าวออกไป
อย่างต่อเนื่องของเอเชีย


วันสันติสากล 1 มกราคม 2021
สารวันสันติสากล
1 มกราคม 2021
วัฒนธรรม
การดูแลเอาใจใส่
เป็นหนทางสู่สันติภาพ


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 2 และ3
หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร
ภาคที่ 2 และ3
 


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 1
หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร ภาคที่ 1



หนังสือ Jesus CEO :  พระเยซูเจ้า นักบริหารชั้นนำ
หนังสือแปล
Jesus CEO :
พระเยซูเจ้า
นักบริหารชั้นนำ



หนังสือ เส้นทางสู่สิทธิมนุษยชนศึกษา
หนังสือ เส้นทางสู่
สิทธิมนุษยชนศึกษา


พระสมณสาสน์ความรักในความจริง : Caritas in Veritate
หนังสือแปล
Caritas in Veritate :

พระสมณสาสน์
ความรักในความจริง



โปสเตอร์ อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็กแห่งสหประชาชาติ พ.ศ.2532
โปสเตอร์
อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็ก
แห่งสหประชาชาติ
พ.ศ.2532


เว็บเพื่อนบ้าน

แวดวงต่างประเทศ

Pax Christi International - PCI

ACPP - Hotline Asia


ดูเว็บอื่นๆ ในหมวด

เว็บน่าสนใจ

เว็บด้านสิทธิฯ

ข่าวสาร/บันเทิง

หน่วยงานองค์กรคาทอลิก

   อนึ่ง บทความ หรือข้อเขียนทั้งหมดที่นำลงเว็บไซต์ jpthai.org เป็นทัศนะเฉพาะของผู้เขียน
และไม่ผูกพันกับคณะกรรมการคาทอลิกเพื่อความยุติธรรมและสันติ

ทางเว็บไซต์ jpthai อนุญาตให้คัดลอกบทความ/ข้อมูล เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ได้
แต่กรุณาระบุชื่อผู้เขียน และแหล่งที่มาด้วย ขอบคุณค่ะ

 

Donation / สนับสนุนการดำเนินงาน

  • โอนเข้าบัญชี ในนาม
    คณะกรรมการคาทอลิกฯ แผนกยุติธรรมและสันติ 
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาห้วยขวาง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 084-2-07639-2
    (กรุณา Fax สำเนาการโอนเงินมาที่ 0 2692 4150)
    (หรือส่งสำเนาการโอนเงินทางอีเมล์ ccjpthai@gmail.com)

  • ทางธนาณัติ สั่งจ่ายในนาม “ปริญดา วาปีกัง” ตู้ ปณ. สุทธิสาร (10321)
    114 (2492) ถ.ประชาสงเคราะห์ ซอย 24 ดินแดง กรุงเทพฯ 10400

ข่าวย้อนหลัง
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้ชม
Wednesday, 19 December 2012 เจอทุกข์อย่างไร ใจไม่ทุกข์ : พระไพศาล วิสาโล 19654
Wednesday, 12 December 2012 ทุกข์เพราะเทียบ : ภาวัน 5112
Wednesday, 05 December 2012 กรรมดีที่ไม่ควรมองข้าม : พระไพศาล วิสาโล 5217
Thursday, 29 November 2012 ดาบสองคม : พระไพศาล วิสาโล 11372
Wednesday, 14 November 2012 การเติบโต : เส้นทางกับเป้าหมาย : ชัยยศ จิรพฤกษ์ภิญโญ 19389
Wednesday, 24 October 2012 บทเรียนนอกตำรา กับ นิ้วชี้ที่ไม่มีวันเปลี่ยนเป็นพระจันทร์ : มะลิ ณ อุษา 12095
Wednesday, 17 October 2012 ฝึกใจให้เป็นไทแก่ตัว : ภาวัน 18789
Wednesday, 03 October 2012 ไม่รักไม่เกลียด : พระไพศาล วิสาโล 11016
Wednesday, 26 September 2012 เปล่งประกาย ฉายศักยภาพ : พระไพศาล วิสาโล 11534
Thursday, 20 September 2012 รู้ทันความคิดปรุงแต่ง : ภาวัน 11596
Wednesday, 29 August 2012 การท้าทายอันเงียบเชียบ...แต่จี๊ด (ตอนที่ 1) : มะลิ ณ อุษา 3837
Friday, 17 August 2012 สอนเยาวชนในเรื่องยุติธรรมและสันติ เรียนด้วยความสุข รู้คิดสร้างสรรค์ 11788
Wednesday, 15 August 2012 สุขมีที่กลางทาง : ภาวัน 10401
Wednesday, 01 August 2012 ในเส้นทาง : แก่นแกนเรื่องราวชีวิต : ชัยยศ จิรพฤกษ์ภิญโญ 9879
Wednesday, 25 July 2012 ผลิบานจากกองเถ้าถ่าน : ภาวัน 9923
Wednesday, 18 July 2012 ป้อนยาพิษให้เด็กบาปไหม? : วีระศักร จันทร์ส่งแสง 9959
Wednesday, 11 July 2012 "พิการ" กาย ใจ "พิเศษ" : นิภาพร ทับหุ่น 2749
Wednesday, 04 July 2012 เผื่อใจไว้บ้าง : ภาวัน 2494
Wednesday, 06 June 2012 ชีวิตที่ต้องมีความอ้างว้างเป็นเพื่อน : พระไพศาล วิสาโล 3437
Wednesday, 30 May 2012 เอาไว้สอนลูกหลาน...และตัวเอง 2920
Wednesday, 30 May 2012 โลกสรรพสินค้า โทรศัพท์มือถือ : เกศินี จิรวณิชชากร 10275
Friday, 25 May 2012 การปรองดองที่ถูกมองข้าม : พระไพศาล วิสาโล 2861
Friday, 25 May 2012 อบรมสื่อสารด้วยหัวใจเพื่อสร้างสันติ ครู-บุคลากรโรงเรียนดาราสมุทร ศรีราชา 11551
Wednesday, 23 May 2012 We need to talk! ปัญหาสื่อ ที่สื่ออาจไม่รู้(ตัว) : ปานใจ ปิ่นจินดา 9793
Wednesday, 16 May 2012 โลกอนิจจัง : พระไพศาล วิสาโล 9604
Wednesday, 09 May 2012 บริหารสมอง...ทำอะไรที่ไม่เคยทำ : สุทธิชัย หยุ่น 9463
Wednesday, 02 May 2012 ผ้าทอชีวิต : แขนง 10089
Thursday, 26 April 2012 อาสาสมัคร - เยาวชน สังฆมณฑลราชบุรี ร่วมอบรม "สิทธิมนุษยชน-สิทธิเด็ก" 10911
Thursday, 26 April 2012 เรียนรู้เรื่อง "ยุติธรรมและสันติ" กับพี่น้องผองเพื่อนชาวเอเชีย 2949
Wednesday, 25 April 2012 ก้าวข้ามเหตุผล : ภาวัน 10265
Wednesday, 18 April 2012 บางฉากจากบางขวาง : วีรศักดิ์ จันทร์ส่งแสง 12087
Wednesday, 04 April 2012 เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร : พระไพศาล วิสาโล 2909
Wednesday, 28 March 2012 จิตแจ่มใสเมื่อไกลโทรศัพท์ : ภาวัน 2416
Wednesday, 29 February 2012 ด้วยรักและสันติภาพ 'ปาตีเมาะ เปาะอิแตดาโอะ': ชุติมา ซุ้นเจริญ 10636
Wednesday, 22 February 2012 ดูหน้า อย่าลืมใจ : ภาวัน 9511
Wednesday, 15 February 2012 อย่าผัดผ่อน : รินใจ 9653
Thursday, 09 February 2012 เสวนาโต๊ะกลม "ศาสนากับการพัฒนาคนและชุมชน" 13090
Wednesday, 08 February 2012 'ไฟใต้-การเมือง' เยียวยาเรื่องบรรทัดเดียวกัน : ดาวเรือง รัตนะ 3094
Wednesday, 01 February 2012 เฉลิมฉลอง ๔๐ ปี สาร "ความยุติธรรมในโลก" และเสวนา "ประชาชน ความยุติธรรม ความเท่าเทียม" 10154
Wednesday, 01 February 2012 รัฐธรรมนูญเผือกร้อน : ไพโรจน์ พลเพชร 9465
Wednesday, 25 January 2012 ผู้ชนะที่แท้จริง : ภาวัน 3383
Wednesday, 18 January 2012 ชีวิตกับความทุกข์ : แขนง 2731
Wednesday, 11 January 2012 ฤามิได้รู้ตัวว่ากำลังแสดงละคร : สวร ฤทัย 9189
Wednesday, 04 January 2012 มองแต่ไม่เห็น : ภาวัน 9242
Wednesday, 14 December 2011 ออกจากกรงที่ขังตนเอง : พระไพศาล วิสาโล 9616
Wednesday, 30 November 2011 สิบปีกับเงินหมื่น : แอ้เกอะลื่อตอ 2798
Wednesday, 23 November 2011 ทำไมเมืองไทยจึงควรยกเลิกโทษประหารชีวิต : พระไพศาล วิสาโล 10359
Wednesday, 16 November 2011 ปัญหาอยู่ที่ผู้มอง : รินใจ 2819
Wednesday, 09 November 2011 พ่อแม่ไม่รักผม : หลิกรอกระ 9413
Wednesday, 02 November 2011 อย่าทำแบบนี้กับผม : แอ้เกอะลื่อตอ 11046
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 5 6 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 1 - 50 จาก 282