หน้าหลัก arrow ข่าวย้อนหลัง
หน้าหลัก
รู้จักยส
อยู่กับปวงประชา
ข่าวย้อนหลัง
เกี่ยวกับสิทธิมนุษยชน
ผู้ไถ่ : รายงานสถานการณ์
การศึกษาเพื่อสิทธิ&สันติภาพ
สื่อสิ่งพิมพ์ ยส.
มุมมองสิทธิฯ ในหนัง
กิจกรรม ยส.
คลังภาพ ยส.
เว็บบอร์ด ยส.
เว็บเพื่อนบ้าน
Facebook ยส.

ยส. (ยุติธรรมและสันติ)

จำนวนผู้เข้าชม
ขณะนี้มี 37 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

คลิก เขียนสมุดเยี่ยมคลิก เขียนสมุดเยี่ยม
ขอบคุณทุกท่าน
ที่แวะเข้ามาค่ะ

แนะนำสื่อ ฉบับล่าสุด


วารสารผู้ไถ่ ฉบับที่ 118: การเสวนาระหว่างชนรุ่นต่างๆ การศึกษา และการทำงาน เป็นเครื่องมือสำหรับการสร้างสันติภาพที่ยั่งยืน
 วารสารผู้ไถ่
ฉบับที่ 118


วันสันติสากล 1 มกราคม 2021
 สารวันสันติสากล
1 มกราคม 2021
การเสวนาระหว่างชน
รุ่นต่าง ๆ การศึกษา
และการทำงาน เป็น
เครื่องมือสำหรับการ
สร้างสันติภาพที่ยั่งยืน


น้ำแห่งชีวิต (Aqua fons vitae)
 น้ำแห่งชีวิต
(Aqua fons vitae)
สมณกระทรวงเพื่อ
ส่งเสริมการพัฒนา
มนุษย์แบบองค์รวม


สมณลิขิตเตือนใจ...แอมะซอนที่รัก (QUERIDA AMAZONIA)
 แอมะซอนที่รัก
(QUERIDA AMAZONIA)
สมณลิขิตเตือนใจ...
ของสมเด็จ-
พระสันตะปาปาฟรังซิส


จงสรรเสริญพระเจ้า... การก้าวออกไปอย่างต่อเนื่องของเอเชีย
หนังสือแปล
จงสรรเสริญพระเจ้า...
การก้าวออกไป
อย่างต่อเนื่องของเอเชีย


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 2 และ3
หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร
ภาคที่ 2 และ3
 


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 1
หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร ภาคที่ 1



หนังสือ Jesus CEO :  พระเยซูเจ้า นักบริหารชั้นนำ
หนังสือแปล
Jesus CEO :
พระเยซูเจ้า
นักบริหารชั้นนำ



หนังสือ เส้นทางสู่สิทธิมนุษยชนศึกษา
หนังสือ เส้นทางสู่
สิทธิมนุษยชนศึกษา


พระสมณสาสน์ความรักในความจริง : Caritas in Veritate
หนังสือแปล
Caritas in Veritate :

พระสมณสาสน์
ความรักในความจริง



โปสเตอร์ อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็กแห่งสหประชาชาติ พ.ศ.2532
โปสเตอร์
อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็ก
แห่งสหประชาชาติ
พ.ศ.2532


เว็บเพื่อนบ้าน

แวดวงต่างประเทศ

Pax Christi International - PCI

ACPP - Hotline Asia


ดูเว็บอื่นๆ ในหมวด

เว็บน่าสนใจ

เว็บด้านสิทธิฯ

ข่าวสาร/บันเทิง

หน่วยงานองค์กรคาทอลิก

บทความล่าสุด

   อนึ่ง บทความ หรือข้อเขียนทั้งหมดที่นำลงเว็บไซต์ jpthai.org เป็นทัศนะเฉพาะของผู้เขียน
และไม่ผูกพันกับคณะกรรมการคาทอลิกเพื่อความยุติธรรมและสันติ

ทางเว็บไซต์ jpthai อนุญาตให้คัดลอกบทความ/ข้อมูล เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ได้
แต่กรุณาระบุชื่อผู้เขียน และแหล่งที่มาด้วย ขอบคุณค่ะ

 

Donation / สนับสนุนการดำเนินงาน

  • โอนเข้าบัญชี ในนาม
    คณะกรรมการคาทอลิกฯ แผนกยุติธรรมและสันติ 
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาห้วยขวาง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 084-2-07639-2
    (กรุณา Fax สำเนาการโอนเงินมาที่ 0 2692 4150)
    (หรือส่งสำเนาการโอนเงินทางอีเมล์ ccjpthai@gmail.com)

  • ทางธนาณัติ สั่งจ่ายในนาม “ปริญดา วาปีกัง” ตู้ ปณ. สุทธิสาร (10321)
    114 (2492) ถ.ประชาสงเคราะห์ ซอย 24 ดินแดง กรุงเทพฯ 10400

ข่าวย้อนหลัง
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้ชม
Wednesday, 19 December 2012 เจอทุกข์อย่างไร ใจไม่ทุกข์ : พระไพศาล วิสาโล 21777
Wednesday, 12 December 2012 ทุกข์เพราะเทียบ : ภาวัน 5401
Wednesday, 05 December 2012 กรรมดีที่ไม่ควรมองข้าม : พระไพศาล วิสาโล 5547
Thursday, 29 November 2012 ดาบสองคม : พระไพศาล วิสาโล 12530
Wednesday, 14 November 2012 การเติบโต : เส้นทางกับเป้าหมาย : ชัยยศ จิรพฤกษ์ภิญโญ 21548
Wednesday, 24 October 2012 บทเรียนนอกตำรา กับ นิ้วชี้ที่ไม่มีวันเปลี่ยนเป็นพระจันทร์ : มะลิ ณ อุษา 13243
Wednesday, 17 October 2012 ฝึกใจให้เป็นไทแก่ตัว : ภาวัน 20809
Wednesday, 03 October 2012 ไม่รักไม่เกลียด : พระไพศาล วิสาโล 12137
Wednesday, 26 September 2012 เปล่งประกาย ฉายศักยภาพ : พระไพศาล วิสาโล 12629
Thursday, 20 September 2012 รู้ทันความคิดปรุงแต่ง : ภาวัน 12740
Wednesday, 29 August 2012 การท้าทายอันเงียบเชียบ...แต่จี๊ด (ตอนที่ 1) : มะลิ ณ อุษา 4019
Friday, 17 August 2012 สอนเยาวชนในเรื่องยุติธรรมและสันติ เรียนด้วยความสุข รู้คิดสร้างสรรค์ 12912
Wednesday, 15 August 2012 สุขมีที่กลางทาง : ภาวัน 11492
Wednesday, 01 August 2012 ในเส้นทาง : แก่นแกนเรื่องราวชีวิต : ชัยยศ จิรพฤกษ์ภิญโญ 10915
Wednesday, 25 July 2012 ผลิบานจากกองเถ้าถ่าน : ภาวัน 10970
Wednesday, 18 July 2012 ป้อนยาพิษให้เด็กบาปไหม? : วีระศักร จันทร์ส่งแสง 11020
Wednesday, 11 July 2012 "พิการ" กาย ใจ "พิเศษ" : นิภาพร ทับหุ่น 2901
Wednesday, 04 July 2012 เผื่อใจไว้บ้าง : ภาวัน 2633
Wednesday, 06 June 2012 ชีวิตที่ต้องมีความอ้างว้างเป็นเพื่อน : พระไพศาล วิสาโล 3605
Wednesday, 30 May 2012 เอาไว้สอนลูกหลาน...และตัวเอง 3089
Wednesday, 30 May 2012 โลกสรรพสินค้า โทรศัพท์มือถือ : เกศินี จิรวณิชชากร 11438
Friday, 25 May 2012 การปรองดองที่ถูกมองข้าม : พระไพศาล วิสาโล 3002
Friday, 25 May 2012 อบรมสื่อสารด้วยหัวใจเพื่อสร้างสันติ ครู-บุคลากรโรงเรียนดาราสมุทร ศรีราชา 12728
Wednesday, 23 May 2012 We need to talk! ปัญหาสื่อ ที่สื่ออาจไม่รู้(ตัว) : ปานใจ ปิ่นจินดา 10858
Wednesday, 16 May 2012 โลกอนิจจัง : พระไพศาล วิสาโล 10627
Wednesday, 09 May 2012 บริหารสมอง...ทำอะไรที่ไม่เคยทำ : สุทธิชัย หยุ่น 10547
Wednesday, 02 May 2012 ผ้าทอชีวิต : แขนง 11116
Thursday, 26 April 2012 อาสาสมัคร - เยาวชน สังฆมณฑลราชบุรี ร่วมอบรม "สิทธิมนุษยชน-สิทธิเด็ก" 12022
Thursday, 26 April 2012 เรียนรู้เรื่อง "ยุติธรรมและสันติ" กับพี่น้องผองเพื่อนชาวเอเชีย 3101
Wednesday, 25 April 2012 ก้าวข้ามเหตุผล : ภาวัน 11314
Wednesday, 18 April 2012 บางฉากจากบางขวาง : วีรศักดิ์ จันทร์ส่งแสง 13145
Wednesday, 04 April 2012 เปลี่ยนศัตรูเป็นมิตร : พระไพศาล วิสาโล 3087
Wednesday, 28 March 2012 จิตแจ่มใสเมื่อไกลโทรศัพท์ : ภาวัน 2547
Wednesday, 29 February 2012 ด้วยรักและสันติภาพ 'ปาตีเมาะ เปาะอิแตดาโอะ': ชุติมา ซุ้นเจริญ 11702
Wednesday, 22 February 2012 ดูหน้า อย่าลืมใจ : ภาวัน 10531
Wednesday, 15 February 2012 อย่าผัดผ่อน : รินใจ 10685
Thursday, 09 February 2012 เสวนาโต๊ะกลม "ศาสนากับการพัฒนาคนและชุมชน" 14327
Wednesday, 08 February 2012 'ไฟใต้-การเมือง' เยียวยาเรื่องบรรทัดเดียวกัน : ดาวเรือง รัตนะ 3248
Wednesday, 01 February 2012 เฉลิมฉลอง ๔๐ ปี สาร "ความยุติธรรมในโลก" และเสวนา "ประชาชน ความยุติธรรม ความเท่าเทียม" 11195
Wednesday, 01 February 2012 รัฐธรรมนูญเผือกร้อน : ไพโรจน์ พลเพชร 10551
Wednesday, 25 January 2012 ผู้ชนะที่แท้จริง : ภาวัน 3533
Wednesday, 18 January 2012 ชีวิตกับความทุกข์ : แขนง 2870
Wednesday, 11 January 2012 ฤามิได้รู้ตัวว่ากำลังแสดงละคร : สวร ฤทัย 10208
Wednesday, 04 January 2012 มองแต่ไม่เห็น : ภาวัน 10278
Wednesday, 14 December 2011 ออกจากกรงที่ขังตนเอง : พระไพศาล วิสาโล 10687
Wednesday, 30 November 2011 สิบปีกับเงินหมื่น : แอ้เกอะลื่อตอ 2950
Wednesday, 23 November 2011 ทำไมเมืองไทยจึงควรยกเลิกโทษประหารชีวิต : พระไพศาล วิสาโล 11393
Wednesday, 16 November 2011 ปัญหาอยู่ที่ผู้มอง : รินใจ 2973
Wednesday, 09 November 2011 พ่อแม่ไม่รักผม : หลิกรอกระ 10458
Wednesday, 02 November 2011 อย่าทำแบบนี้กับผม : แอ้เกอะลื่อตอ 12102
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 5 6 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 1 - 50 จาก 282