หน้าหลักติดต่อ ยส.
หน้าหลัก arrow ข่าวย้อนหลัง
หน้าหลัก
รู้จักยส
ข่าวย้อนหลัง
ค่ายยุวสิทธิมนุษยชน
อยู่กับปวงประชา
สิทธิมนุษยชนสนทนา
ข่าวด้านสิทธิฯ / landmine
ผู้ไถ่ : รายงานสถานการณ์
การศึกษาเพื่อสิทธิ&สันติภาพ
สื่อสิ่งพิมพ์ ยส.
มุมมองสิทธิฯ ในหนัง
กิจกรรม ยส.
คลังภาพ ยส.
เว็บบอร์ด ยส.
สมุดเยี่ยม
ติดต่อ ยส.
เว็บเพื่อนบ้าน
Facebook ยส.

ยส. (ยุติธรรมและสันติ)



จำนวนผู้เข้าชม
ขณะนี้มี 43 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

คลิก เขียนสมุดเยี่ยมคลิก เขียนสมุดเยี่ยม
ขอบคุณทุกท่าน
ที่แวะเข้ามาค่ะ

แนะนำสื่อ ฉบับล่าสุด


วารสารผู้ไถ่ ฉบับที่ 107:"อยู่ให้เป็น?!!! ในสังคมดิจิทัล"

 วารสารผู้ไถ่
ฉบับที่ 107


วันสันติสากล 1 มกราคม 2018

 สารวันสันติสากล
1 มกราคม 2018
ผู้อพยพและผู้ลี้ภัย คือ
ชายหญิงที่มุ่งแสวงหาสันติภาพ


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 2 และ3

 หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร
ภาคที่ 2 และ3
 


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 1

หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร ภาคที่ 1



หนังสือ Jesus CEO :  พระเยซูเจ้า นักบริหารชั้นนำ

หนังสือแปล
Jesus CEO :
พระเยซูเจ้า
นักบริหารชั้นนำ



หนังสือ เส้นทางสู่สิทธิมนุษยชนศึกษา

หนังสือ เส้นทางสู่
สิทธิมนุษยชนศึกษา


พระสมณสาสน์ความรักในความจริง : Caritas in Veritate

หนังสือแปล
Caritas in Veritate :

พระสมณสาสน์
ความรักในความจริง



โปสเตอร์ อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็กแห่งสหประชาชาติ พ.ศ.2532

โปสเตอร์
อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็ก
แห่งสหประชาชาติ
พ.ศ.2532


เว็บเพื่อนบ้าน

แวดวงต่างประเทศ

Pax Christi International - PCI

ACPP - Hotline Asia


ดูเว็บอื่นๆ ในหมวด

เว็บน่าสนใจ

เว็บด้านสิทธิฯ

ข่าวสาร/บันเทิง

หน่วยงานองค์กรคาทอลิก

   อนึ่ง บทความ หรือข้อเขียนทั้งหมดที่นำลงเว็บไซต์ jpthai.org เป็นทัศนะเฉพาะของผู้เขียน
และไม่ผูกพันกับคณะกรรมการคาทอลิกเพื่อความยุติธรรมและสันติ

ทางเว็บไซต์ jpthai อนุญาตให้คัดลอกบทความ/ข้อมูล เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ได้
แต่กรุณาระบุชื่อผู้เขียน และแหล่งที่มาด้วย ขอบคุณค่ะ

 

Donation / สนับสนุนการดำเนินงาน

ร่วมบริจาคเพื่อสนับสนุนการดำเนินงาน ของ
คณะกรรมการคาทอลิกเพื่อการพัฒนาสังคม แผนกยุติธรรมและสันติ (ยส.) 

  • โอนเข้าบัญชี ในนาม
    คณะกรรมการฯ แผนกยุติธรรมและสันติ 
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาห้วยขวาง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 002-8-02590-4
    (กรุณา Fax สำเนาการโอนเงินมาที่ 0 2692 4150)
    (หรือส่งสำเนาการโอนเงินทางอีเมล์ ccjpthai@gmail.com)

  • ทางธนาณัติ สั่งจ่ายในนาม “ปริญดา วาปีกัง” ตู้ ปณ. สุทธิสาร (10321)
    114 (2492) ถ.ประชาสงเคราะห์ ซอย 24 ดินแดง กรุงเทพฯ 10400
ข่าวย้อนหลัง
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้ชม
Wednesday, 03 December 2008 พระวาจาเป็นข่าวดีและพลังชีวิต (ตอนที่ 3) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 2858
Tuesday, 02 December 2008 บทไตร่ตรอง เพื่อสันติสุขในสังคมไทย โดย บาทหลวงพยนต์ ศันสนยุทธ 3422
Wednesday, 26 November 2008 พระวาจาเป็นข่าวดีและพลังชีวิต (ตอนที่ 2) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 2754
Wednesday, 19 November 2008 พระวาจาเป็นข่าวดีและพลังชีวิต (ตอนที่ 1) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 2696
Wednesday, 12 November 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 6) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 2425
Wednesday, 05 November 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 5) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3161
Wednesday, 29 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 4) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3040
Wednesday, 22 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 3) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3165
Wednesday, 15 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 2) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3055
Friday, 10 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 1) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3752
Wednesday, 08 October 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 5) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 2765
Wednesday, 01 October 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 4) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3197
Wednesday, 24 September 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 3) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3062
Wednesday, 17 September 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 2) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 2983
Wednesday, 10 September 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 1) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 4267
Wednesday, 13 August 2008 เรื่องของ....ใคร โดย วนิดา ลอยชื่น 2746
Wednesday, 23 July 2008 เส้นทางค้ามนุษย์ ธุรกิจบนหยดเลือดและหยาดน้ำตา 3512
Friday, 13 June 2008 สรุปเสวนาวิถีรักษ์โลก หลากหลายทางเลือก เนื่องในวันสิ่งแวดล้อมโลก 2828
Wednesday, 28 May 2008 สาสน์เชิญชวนเพื่อการฟื้นฟูสิ่งแวดล้อม 2881
Monday, 28 April 2008 ระยะห่างที่พอดีจากจีน โดย นิธิ เอียวศรีวงศ์ 2669
Monday, 31 March 2008 สาระสำคัญของสาสน์สันติภาพสากล 3317
Monday, 28 January 2008 อาลัย ‘นพ.สงวน นิตยารัมภ์พงศ์’ : เส้นทางสู่หลักประกันสุขภาพ ก้อนหินที่ขวางหน้า คือบันไดสู่ทางออก 3205
Wednesday, 23 January 2008 น้ำ : นิธิ เอียวศรีวงศ์ 3084
Friday, 18 January 2008 คอรัปชั่น ภัยร้ายที่ต้องรีบจัดการ : ปฏิพัทธ์ ไผ่ตระกูลพงศ์ 6277
Tuesday, 08 January 2008 มายาคติชาติพันธุ์: ปัญหาแรงงานข้ามชาติ ข้ามมาทำไม ? 4942
Monday, 17 December 2007 ซัดทหารตัวการสิทธิมนุษยชนถดถอย10ด้าน 3302
Monday, 17 December 2007 รายงาน: 10 ก้าวหน้า 10 ถดถอย: สถานการณ์สิทธิมนุษยชนในประเทศไทย 7363
Thursday, 06 December 2007 ทางเลือกของการเลือกตั้งสำหรับชาวบ้าน 2904
Wednesday, 14 November 2007 ทุนนิยมเสรี กับ ความจริง “เทียม” ในภาพยนตร์โฆษณา 3997
Monday, 12 November 2007 สารวันสิทธิมนุษยชน ปี 2550 คริสตชนกับการเลือกตั้ง (PDF) 3211
Wednesday, 07 November 2007 'ผู้ชายมาจากดาวอังคาร ผู้หญิงมาจากดาวศุกร์'แล้วดาวอังคารก็ครองโลก 4876
Thursday, 25 October 2007 "ใบพลู" โดย สายลมจอย 3413
Wednesday, 17 October 2007 สังคมนี้มีน้ำใจ-เครือข่ายผู้หญิงยุติความรุนแรงแสวงสันติภาพ 3574
Thursday, 27 September 2007 นักสิ่งแวดล้อมชี้'โลกร้อน'อีก 5-7 ปีคนไทยไม่ควรมีลูก 2857
Wednesday, 19 September 2007 แค่เคยบ้า.. ทำไมต้องถูกทิ้ง - หนังสือพิมพ์มติชนออนไลน์ 2784
Wednesday, 05 September 2007 ม็อบระยองหารือ จว. ยื่นหนังสือ 'รมว.พลังงาน' ลงมาดูพื้นที่ 2618
Tuesday, 04 September 2007 นักวิชาการชี้อีก 23 ปีน้ำทะเลท่วมโลก พิษคาร์บอนน้ำแข็งขั้วโลกละลาย 2887
Friday, 10 August 2007 สรุปสาระร่างรัฐธรรมนูญปี 2550 2666
Wednesday, 25 July 2007 “กองบุญข้าว” คุณธรรมที่แฝงอยู่ใน “ข้าว” ของชาวปกาเกอะญอ 4174
Wednesday, 11 July 2007 โลกร้อน... ความจริงที่ไม่มีใครอยากฟัง 2751
Wednesday, 27 June 2007 ความจริงของ ภาวะโลกร้อน 3140
Tuesday, 19 June 2007 ความคิดเห็นต่อร่างรัฐธรรมนูญปี ๒๕๕๐ โดย คุณไพโรจน์ พลเพชร 3468
Monday, 14 May 2007 เยาวชนบ้านขุนแปะกับงานสืบสานภูมิปัญญาและวัฒนธรรมชนเผ่าปกาเกอะญอ 3811
Wednesday, 11 April 2007 ส่งความปรารถนาดีมาจากออสเตรเลีย 3720
Friday, 30 March 2007 การเผชิญความขัดแย้งด้วยสันติ เรียบเรียงโดย ปฏิพัทธ์ ไผ่ตระกูลพงศ์ 3589
Saturday, 24 March 2007 26 มีนาคม 2550 สี่สิบปีพระสมณสาสน์การพัฒนาประชาติ 3783
Wednesday, 07 March 2007 ผญา… ภูมิปัญญาท้องถิ่น ของดีศรีอีสาน ... ในท้องทุ่งเลิงฮัง โดย ปริญดา วาปีกัง 7285
Friday, 16 February 2007 ตถาตา…เป็นเช่นนั้นเอง โดย สายลมจอย 3597
Friday, 16 February 2007 มโนธรรม : บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 6375
Wednesday, 10 January 2007 สายน้ำ...ที่ผ่านไป โดยวนิดา ลอยชื่น 2649
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 5 6 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 201 - 250 จาก 282