หน้าหลักติดต่อ ยส.
หน้าหลัก arrow ข่าวย้อนหลัง
หน้าหลัก
รู้จักยส
ข่าวย้อนหลัง
ค่ายยุวสิทธิมนุษยชน
อยู่กับปวงประชา
สิทธิมนุษยชนสนทนา
ข่าวด้านสิทธิฯ / landmine
ผู้ไถ่ : รายงานสถานการณ์
การศึกษาเพื่อสิทธิ&สันติภาพ
สื่อสิ่งพิมพ์ ยส.
มุมมองสิทธิฯ ในหนัง
กิจกรรม ยส.
คลังภาพ ยส.
เว็บบอร์ด ยส.
ติดต่อ ยส.
เว็บเพื่อนบ้าน
Facebook ยส.

ยส. (ยุติธรรมและสันติ)

จำนวนผู้เข้าชม
ขณะนี้มี 151 บุคคลทั่วไป ออนไลน์

คลิก เขียนสมุดเยี่ยมคลิก เขียนสมุดเยี่ยม
ขอบคุณทุกท่าน
ที่แวะเข้ามาค่ะ

แนะนำสื่อ ฉบับล่าสุด


วารสารผู้ไถ่ ฉบับที่ 110:เป็นเพราะเจนหรือเป็นเพราะใจ เพราะโลกหมุนเร็วไปหรือเพราะเราไม่ปรับตัว
 วารสารผู้ไถ่
ฉบับที่ 110


จงสรรเสริญพระเจ้า... การก้าวออกไปอย่างต่อเนื่องของเอเชีย
 หนังสือแปล
จงสรรเสริญพระเจ้า...
การก้าวออกไป
อย่างต่อเนื่องของเอเชีย


วันสันติสากล 1 มกราคม 2019
 สารวันสันติสากล
1 มกราคม 2019
การเมืองที่ดี
ต้องมุ่งสร้างสันติภาพ


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 2 และ3
 หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร
ภาคที่ 2 และ3
 


ประมวลหลักคำสอนด้านสังคมของพระศาสนจักร ภาคที่ 1
หนังสือแปล
Compendium...
ประมวลหลักคำสอน
ด้านสังคมของ
พระศาสนจักร ภาคที่ 1



หนังสือ Jesus CEO :  พระเยซูเจ้า นักบริหารชั้นนำ
หนังสือแปล
Jesus CEO :
พระเยซูเจ้า
นักบริหารชั้นนำ



หนังสือ เส้นทางสู่สิทธิมนุษยชนศึกษา
หนังสือ เส้นทางสู่
สิทธิมนุษยชนศึกษา


พระสมณสาสน์ความรักในความจริง : Caritas in Veritate
หนังสือแปล
Caritas in Veritate :

พระสมณสาสน์
ความรักในความจริง



โปสเตอร์ อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็กแห่งสหประชาชาติ พ.ศ.2532
โปสเตอร์
อนุสัญญาว่าด้วยสิทธิเด็ก
แห่งสหประชาชาติ
พ.ศ.2532


เว็บเพื่อนบ้าน

แวดวงต่างประเทศ

Pax Christi International - PCI

ACPP - Hotline Asia


ดูเว็บอื่นๆ ในหมวด

เว็บน่าสนใจ

เว็บด้านสิทธิฯ

ข่าวสาร/บันเทิง

หน่วยงานองค์กรคาทอลิก

   อนึ่ง บทความ หรือข้อเขียนทั้งหมดที่นำลงเว็บไซต์ jpthai.org เป็นทัศนะเฉพาะของผู้เขียน
และไม่ผูกพันกับคณะกรรมการคาทอลิกเพื่อความยุติธรรมและสันติ

ทางเว็บไซต์ jpthai อนุญาตให้คัดลอกบทความ/ข้อมูล เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ได้
แต่กรุณาระบุชื่อผู้เขียน และแหล่งที่มาด้วย ขอบคุณค่ะ

 

Donation / สนับสนุนการดำเนินงาน

ร่วมบริจาคเพื่อสนับสนุนการดำเนินงาน ของ
คณะกรรมการคาทอลิกเพื่อการพัฒนาสังคม แผนกยุติธรรมและสันติ (ยส.) 

  • โอนเข้าบัญชี ในนาม
    คณะกรรมการฯ แผนกยุติธรรมและสันติ 
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาห้วยขวาง บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 002-8-02590-4
    (กรุณา Fax สำเนาการโอนเงินมาที่ 0 2692 4150)
    (หรือส่งสำเนาการโอนเงินทางอีเมล์ ccjpthai@gmail.com)

  • ทางธนาณัติ สั่งจ่ายในนาม “ปริญดา วาปีกัง” ตู้ ปณ. สุทธิสาร (10321)
    114 (2492) ถ.ประชาสงเคราะห์ ซอย 24 ดินแดง กรุงเทพฯ 10400
ข่าวย้อนหลัง
หาคำ     การเรียงลำดับ     แสดง # 
 วันที่ ชื่อเรื่อง ผู้ชม
Wednesday, 03 December 2008 พระวาจาเป็นข่าวดีและพลังชีวิต (ตอนที่ 3) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3229
Tuesday, 02 December 2008 บทไตร่ตรอง เพื่อสันติสุขในสังคมไทย โดย บาทหลวงพยนต์ ศันสนยุทธ 3823
Wednesday, 26 November 2008 พระวาจาเป็นข่าวดีและพลังชีวิต (ตอนที่ 2) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3133
Wednesday, 19 November 2008 พระวาจาเป็นข่าวดีและพลังชีวิต (ตอนที่ 1) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3006
Wednesday, 12 November 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 6) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 2750
Wednesday, 05 November 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 5) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3570
Wednesday, 29 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 4) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3438
Wednesday, 22 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 3) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3677
Wednesday, 15 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 2) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 3511
Friday, 10 October 2008 เสวนา ก้าวผ่านความรุนแรงด้วยศาสนธรรม (ตอนที่ 1) โดย อ.ประมวล เพ็งจันทร์ 4339
Wednesday, 08 October 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 5) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3164
Wednesday, 01 October 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 4) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3849
Wednesday, 24 September 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 3) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3520
Wednesday, 17 September 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 2) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 3452
Wednesday, 10 September 2008 คุณธรรมความรัก (ตอนที่ 1) โดย บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 4851
Wednesday, 13 August 2008 เรื่องของ....ใคร โดย วนิดา ลอยชื่น 3063
Wednesday, 23 July 2008 เส้นทางค้ามนุษย์ ธุรกิจบนหยดเลือดและหยาดน้ำตา 3873
Friday, 13 June 2008 สรุปเสวนาวิถีรักษ์โลก หลากหลายทางเลือก เนื่องในวันสิ่งแวดล้อมโลก 3173
Wednesday, 28 May 2008 สาสน์เชิญชวนเพื่อการฟื้นฟูสิ่งแวดล้อม 3230
Monday, 28 April 2008 ระยะห่างที่พอดีจากจีน โดย นิธิ เอียวศรีวงศ์ 3039
Monday, 31 March 2008 สาระสำคัญของสาสน์สันติภาพสากล 3715
Monday, 28 January 2008 อาลัย ‘นพ.สงวน นิตยารัมภ์พงศ์’ : เส้นทางสู่หลักประกันสุขภาพ ก้อนหินที่ขวางหน้า คือบันไดสู่ทางออก 3533
Wednesday, 23 January 2008 น้ำ : นิธิ เอียวศรีวงศ์ 3394
Friday, 18 January 2008 คอรัปชั่น ภัยร้ายที่ต้องรีบจัดการ : ปฏิพัทธ์ ไผ่ตระกูลพงศ์ 6667
Tuesday, 08 January 2008 มายาคติชาติพันธุ์: ปัญหาแรงงานข้ามชาติ ข้ามมาทำไม ? 5375
Monday, 17 December 2007 ซัดทหารตัวการสิทธิมนุษยชนถดถอย10ด้าน 3642
Monday, 17 December 2007 รายงาน: 10 ก้าวหน้า 10 ถดถอย: สถานการณ์สิทธิมนุษยชนในประเทศไทย 7944
Thursday, 06 December 2007 ทางเลือกของการเลือกตั้งสำหรับชาวบ้าน 3337
Wednesday, 14 November 2007 ทุนนิยมเสรี กับ ความจริง “เทียม” ในภาพยนตร์โฆษณา 4367
Monday, 12 November 2007 สารวันสิทธิมนุษยชน ปี 2550 คริสตชนกับการเลือกตั้ง (PDF) 3583
Wednesday, 07 November 2007 'ผู้ชายมาจากดาวอังคาร ผู้หญิงมาจากดาวศุกร์'แล้วดาวอังคารก็ครองโลก 5462
Thursday, 25 October 2007 "ใบพลู" โดย สายลมจอย 3790
Wednesday, 17 October 2007 สังคมนี้มีน้ำใจ-เครือข่ายผู้หญิงยุติความรุนแรงแสวงสันติภาพ 3932
Thursday, 27 September 2007 นักสิ่งแวดล้อมชี้'โลกร้อน'อีก 5-7 ปีคนไทยไม่ควรมีลูก 3188
Wednesday, 19 September 2007 แค่เคยบ้า.. ทำไมต้องถูกทิ้ง - หนังสือพิมพ์มติชนออนไลน์ 3142
Wednesday, 05 September 2007 ม็อบระยองหารือ จว. ยื่นหนังสือ 'รมว.พลังงาน' ลงมาดูพื้นที่ 2963
Tuesday, 04 September 2007 นักวิชาการชี้อีก 23 ปีน้ำทะเลท่วมโลก พิษคาร์บอนน้ำแข็งขั้วโลกละลาย 3253
Friday, 10 August 2007 สรุปสาระร่างรัฐธรรมนูญปี 2550 3029
Wednesday, 25 July 2007 “กองบุญข้าว” คุณธรรมที่แฝงอยู่ใน “ข้าว” ของชาวปกาเกอะญอ 4781
Wednesday, 11 July 2007 โลกร้อน... ความจริงที่ไม่มีใครอยากฟัง 3100
Wednesday, 27 June 2007 ความจริงของ ภาวะโลกร้อน 3457
Tuesday, 19 June 2007 ความคิดเห็นต่อร่างรัฐธรรมนูญปี ๒๕๕๐ โดย คุณไพโรจน์ พลเพชร 3786
Monday, 14 May 2007 เยาวชนบ้านขุนแปะกับงานสืบสานภูมิปัญญาและวัฒนธรรมชนเผ่าปกาเกอะญอ 4129
Wednesday, 11 April 2007 ส่งความปรารถนาดีมาจากออสเตรเลีย 4088
Friday, 30 March 2007 การเผชิญความขัดแย้งด้วยสันติ เรียบเรียงโดย ปฏิพัทธ์ ไผ่ตระกูลพงศ์ 3966
Saturday, 24 March 2007 26 มีนาคม 2550 สี่สิบปีพระสมณสาสน์การพัฒนาประชาติ 4173
Wednesday, 07 March 2007 ผญา… ภูมิปัญญาท้องถิ่น ของดีศรีอีสาน ... ในท้องทุ่งเลิงฮัง โดย ปริญดา วาปีกัง 7738
Friday, 16 February 2007 ตถาตา…เป็นเช่นนั้นเอง โดย สายลมจอย 3982
Friday, 16 February 2007 มโนธรรม : บาทหลวงชัยยะ กิจสวัสดิ์ 6870
Wednesday, 10 January 2007 สายน้ำ...ที่ผ่านไป โดยวนิดา ลอยชื่น 2976
 
<< หน้าแรก < ย้อนกลับ 1 2 3 4 5 6 หน้าถัดไป > หน้าสุดท้าย >>
ผลลัพธ์ 201 - 250 จาก 282